Diễn đàn 12A3 Lê Hồng Phong-Vũng Tàu
Hi fen, bạn tìm gì trong diễn đàn của lớp mình vậy ??
Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: Hinh1

Hãy nhấp chuột vào "Đăng nhập" Hoặc "Đăng ký" để tham gia vào diễn đàn của lớp 12A3 nha !!
Hi fen, bạn tìm gì trong diễn đàn của lớp mình vậy ??
Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: Hinh1

Hãy nhấp chuột vào "Đăng nhập" Hoặc "Đăng ký" để tham gia vào diễn đàn của lớp 12A3 nha !!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(209/5-Bình Giã-F8-Vũng Tàu)

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè :lol!: :lol!:

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
vidaica
Moderator
Moderator
vidaica

Đã được cảm ơn : 4
Chòm sao : Scorpio
Điểm : 1046
Quốc tịch : Việt Nam
Kỷ luật : Rất tốt
Huy chương : Huy chương hạng 3

Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: Empty
Bài gửiTiêu đề: Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè :lol!: :lol!:   Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: I_icon_minitimeSun Oct 11, 2009 7:16 am

1/ em đi học về, thấy mẹ để lại táo cho 2 anh em bèn chia số táo làm 2 phần = nhau nhưng thấy thừa 1 quả, em ăn luôn quả đó và lấy phần của mình. Sau đó, anh về, ko biết là em đã lấy bèn chia số táo còn lại làm 2 phần bằng nhau và cũng thấy thừa 1 quả, anh ăn luôn quả đó rồi lấy đi 1 phần. Như vậy là em đã lấy nhìu hơn anh 6 quả táo. Hỏi mẹ đã để lại cho 2 anh em bao nhiu quả táo?
~~> 23
2/ Con trai hỏi mẹ:"Mẹ ơi, mẹ bao nhiu tuổi?" Mẹ trả lời :"Tuổi con bây giờ bằng 1/4 tuổi mẹ trước đây 8 năm, sau 8 năm nữa thì tuổi con bằng 2/5 tuổi mẹ bây giờ." Hãy cho biết tuổi mẹ bây giờ là bao nhiu? ~~> mẹ 40t

3/ Bài toán cổ (của Lép-tôn-xtôi, đại văn hào Nga và thế giới tk XIX)
1 đội cắt cỏ trên 2 cánh đồng, cánh đồng lớp rộng gấp đôi cánh đồng nhỏ, cả đội cắt cỏ ở cánh đồng lớn dc nửa ngày thì nửa đội tách ra cắt cỏ ở cánh đồng nhỏ. Đến hết ngày hôm đó thỳ cánh đồng lớn dc cắt xong, cánh đồng nhỏ còn lại 1 phần, 1 ngừi trong đội dc giao cắt nốt phần còn lại trong cả ngày hôm sau. Tính số ngừi cả đội
~~> 8 ngừi

4/ bố đi công tác về mua cho 3 chị em 1 gói kẹo
- Em đi học về chia số kẹo làm 3 phần bằng nhau nhưng thấy thừa 1 cái bèn ăn luôn cái đó rồi lấy đi 1 phần.
- Sau đó anh về, ko biết là em đã lấy bèn chia số kẹo còn lại ra làm 3 phần bằng nhau và cũng thấy thừa ra 1 cái bèn ăn luôn cái đó rồi lấy đi 1 phần.
- Cuối cùng chị cả về và cũng làm tương tự.
Biết rằng số kẹo em lấy bằng tổng số kẹo anh chị đã lấy, hãy tính số kẹo bố đem về. (câu nì tương tự câu 1 nà)
~~> 25 cái kẹo

5/ Lừa và ngựa đang thồ hàng trên lưng leo núi. Ngựa thấy mệt bèn kêu ca là mình phải thồ nặng quá. Thấy vậy lừa liền phân trần: "Tớ còn khổ hơn cậu vì nếu tớ chỉ thồ giúp cậu 1 túi hàng thôi thì số túi trên lưng tớ sẽ nhìu gấp đôi số túi trên lưng cậu. Còn nếu cậu thồ giúp tớ 2 túi hàng thì chúng ta mới mang nặng bằng nhau mà!". Hỏi mỗi con mang mấy túi hàng trên lưng? ~~> lừa 11, ngựa 7

6/ Một đàn chim én đang bay thì gặp 1 cơn gió lớn.
- 3 con bị dạt sang hướng bắc.
- Một phần 3 số còn lại bay dạt sang hướng đông.
- 2 con bay dạt sang hướng tây. Số còn lại đậu trong lùm cây để núp.
Biết rằng số chim đậu trong lùm cây bằng nửa tổng số chim trong cả đàn. Hãy tính xem đàn chim có bao nhiu con?
~~> 24 con

7/ có 1 số kẹo, nếu chia cho mỗi em bé 5 cái thỳ thừa 5 cái, nếu chia cho mỗi em bé 6 cái thỳ sẽ có 1 em bé ko có kẹo. Tính số kẹo và số em bé. ~~> 60 cái kẹo và 11 em bé

8/ cho 1 số tự nhiên gồm các số tự nhiên liên tiếp từ 1 đến 1983 dc viết liền nhau như sau:
12345678910111213.....1981 1982 1983
hãy tính tổng tất cả các chữ số của số đó

9/ có 4 ngừi rủ nhau ra bờ sông câu cá. đêm đến, họ đốt lửa ngủ lại trong rừng. Trời tờ mờ sáng, ngừi thứ nhất thức dậy vứt xuống sông 1 con cá rồi lấy nửa số cá đem về. Lát sau, ngừi thứ 2 thức dậy cũng vứt xuống sông 1 con cá rồi lấy nửa số cá còn lại đem về. Khi mặt trời mọc, ngừi thứ 3 thức dậy cũng vứt bớt xuống sông 1 con cá rồi lấy 1 nửa số còn lại đem về. Mặt trời lên cao, ngừi thứ 4 thức dậy thấy mọi ngừi đã về hết anh ta bèn lấy 4 con cá đem về, hỏi cả 4 ngừi câu dc tất cả bao nhiu con cá và mỗi ngừi mang về mấy con? ~~> 39 con. Người thứ 1 lấy 19, thứ 2 lấy 9, thứ 3 lấy 4, thứ 4 lấy 4

10/ Một ngừi qua đường hỏi bác chăn vịt: "Đàn vịt của bác có bao nhiu con?". Và dc trả lời như sau:
a) Một nửa số vịt của tôi cộng thêm 1/2 con đang nhảy xuống sông tắm mát.
b) Hai phần 3 số vịt còn lại cộng thêm 1/3 con nữa nhảy xuống ao mò tôm, bắt tép
c) Ba phần tư số vịt còn lại cộng thêm 1/4 con nữa đang kiếm thóc rụng ở cánh đồng bên cạnh.
d) Bốn phần năm số vịt còn lại cộng thêm 1/5 con nữa là số vịt đực giống mà tôi rất quí, ko dám thả rong.
Đó là tất cả số vịt của tôi. Hỏi đàn vịt có bao nhiu con?
~~> 33 con
Có bạn nào học lớp 12 thì giải giùm các em lớp 1 nhé!!!
Nếu ko giải được thì đừng có nói sao lớp 1 dạo này thông minh quá nha lol! lol!
ty_09
Moderator
Moderator
ty_09

Đã được cảm ơn : 0
Chòm sao : Capricorn
Điểm : 1044
Quốc tịch : Việt Nam
Kỷ luật : Rất tốt
Huy chương : Huy chương hạng 3

Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè :lol!: :lol!:   Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè  :lol!:  :lol!: I_icon_minitimeTue Oct 13, 2009 6:04 am

1) h0k ra
2 40
xàm quá h0k làm nữa rảnh thì sẽ làm Smile)

Toán lớp 1 dành cho các bạn lớp 12 nè :lol!: :lol!:
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tóm tắt kiến thức, Phương pháp giải Toán 12
» Danh sách ban quản trị 4rum
» QTSS v3.0 - Toàn quyền điều khiển máy tính người khác :)
» Topic dành cho các friend tự "Chém" mình